วันที่ 27 กพ.65 โดยการนำของ
• นายกละออ โก้สันเทียะ
"ได้รับความร่วมมือจากหลายภาคส่วนในการบริจาคและช่วยเหลือในการปิดหมู่บ้านบ้านซาด ม.1 ต.กำปังในครั้งนี้"
วันนี้เป็นวันที่ 2 ของการปิดหมู่บ้าน บ้านซาด อสม.และผู้นำชุมชนจะจัดเวรเรื่องรับบริจาคอาหารและสิ่งของและเข้าเวรยาม วันนี้เป็นเวรของบ้านจอก ม.3 นำโดย
• ผู้ใหญ่ประสิทธิ์ น้อยศรี
• ส.อบต.สมาน อาบสันเทียะ
• ผู้ช่วย ศรีปัญญา วนสันเทียะ อสม.แม่บ้าน.นำของแห้งมาบริจาคและมาแกงฟักทอง.อีก3หม้อใหญ่เพื่อส่งไปให้พี่น้องบ้านซาด
ท่านพระครูสารธรรมพินิจ รองเจ้าคณะอำเภอโนนไทย เจ้าอาวาสวัดบ้านอ้อ นำข้าวกล่องมามอบให้อีก130กล่อง สาธุคะ
ผู้ใหญ่ ชัชชัย เจียกโคกกรวด มอบเงินสด ให้ 1,000บาท
น้องงาม มอบเงินสด200บาทและไข่เป็ด 1แผง
เงินสดและสิ่งของที่ทุกท่านนำมาบริจาคจะมีน้องๆเจ้าหน้าที่รับผิดชอบลงบันทึกและทำรายการรับ-เบิกจ่าย
ส่วนข้าวสารอาหารแห้งจะรวบรวมเพื่อจัดถุงยังชีพให้กับพี่น้องที่กักตัวต่อไปคะ
![อาจเป็นรูปภาพของ 12 คน และ ผู้คนกำลังยืน](https://scontent.fnak1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/274723615_116251547652051_6951522421232473077_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-5&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeEkCzcnx2W_EsYv4JlV6u2jaXLs7P6jK2lpcuzs_qMraTY0HZ7vIFpzeT5sQJaShp8&_nc_ohc=ewSzzufci3EAX9-3xn5&_nc_ht=scontent.fnak1-1.fna&oh=00_AT_hNktQejH-cyx3s4uMm4eo-dAC6EYbLGawJQDD7mYWpg&oe=62345F82)
|